Barka da zuwa gidan yanar gizon mu.

Menene takamaiman nau'ikan allon PCB?

Rabe-rabe daga kasa zuwa sama kamar haka:
94HB/94VO/22F/CEM-1/CEM-3/FR-4
Cikakkun bayanai sune kamar haka:
94HB: Kwali na yau da kullun, ba mai hana wuta ba (mafi ƙarancin matakin abu, bugun bugun jini, ba za a iya amfani da shi azaman allon wuta ba)
94V0: kwali mai ɗaukar wuta (mutu naushi)
22F: Gilashin fiber gilashi mai gefe guda ɗaya (mutuwa)
CEM-1: Gilashin fiberglass mai gefe guda (dole ne a hako shi ta kwamfuta, ba a buga ba)
CEM-3: Ƙimar gilashin filastik mai gefe guda biyu (sai dai kwali mai gefe biyu, wanda shine mafi ƙasƙanci-karshen kayan aiki don bangarori biyu. Sauƙaƙan nau'i na nau'i biyu na iya amfani da wannan abu, wanda shine 5 ~ 10 yuan / square. mita mai rahusa fiye da FR-4)
FR-4: Gilashin fiberglass mai gefe biyu
Mafi kyawun amsa
1.c Ana iya rarraba kaddarorin masu kare harshen wuta zuwa nau'i hudu: 94V-0/V-1/V-2 da 94-HB
2. Prepreg: 1080=0.0712mm, 2116=0.1143mm, 7628=0.1778mm
3. FR4 CEM-3 shine allon, fr4 shine allon fiber gilashi, cem3 shine kayan haɗin gwal.
4. Halogen-free yana nufin kayan tushe wanda ba ya ƙunshi halogen (fluorine, bromine, iodine da sauran abubuwa), saboda bromine zai haifar da iskar gas mai guba idan ya ƙone, wanda ake bukata ta hanyar kare muhalli.
Biyar.Tg shine yanayin canjin gilashin, wato, wurin narkewa.
Dole ne allon kewayawa ya zama mai jurewa harshen wuta, ba zai iya ƙonewa a wani yanayin zafi ba, yana iya yin laushi kawai.Matsayin zafin jiki a wannan lokacin ana kiransa zazzabin canjin gilashin (Tg point), kuma wannan ƙimar tana da alaƙa da daidaiton girman allon PCB.

Mene ne babban Tg PCB da'ira da kuma fa'idodin yin amfani da babban Tg PCB
Lokacin da zazzabi na high Tg buga allon ya tashi zuwa wani yanki, da substrate zai canza daga "gilashi jihar" zuwa "roba jihar", da kuma yawan zafin jiki a wannan lokaci ana kiransa gilashin canji zafin jiki (Tg) na hukumar.Wato, Tg shine mafi girman zafin jiki (° C.) wanda a cikinsa ya kasance mai ƙarfi.Wato, talakawa PCB substrate kayan ba kawai taushi, nakasa, narke, da dai sauransu a high yanayin zafi, amma kuma nuna wani kaifi ƙi a inji da lantarki Properties (Ina ganin ba ka so ka ga wannan halin da ake ciki a naka kayayyakin). ta hanyar kallon rarrabuwa na allon PCB. ).Don Allah kar a kwafi abubuwan da ke cikin wannan rukunin yanar gizon
Gabaɗaya, Tg na farantin yana sama da digiri 130, babban Tg gabaɗaya ya fi digiri 170, kuma matsakaicin Tg ya fi digiri 150.
Gabaɗaya, allunan bugu na PCB tare da Tg ≥ 170 ° C ana kiran su manyan allon buga Tg.
Tg na substrate yana ƙaruwa, kuma za a inganta juriya na zafi, juriya na danshi, juriya na sinadarai, da kwanciyar hankali na allon bugawa.Mafi girman darajar TG, mafi kyawun juriya na zafin jiki na jirgi, musamman a cikin tsarin da ba tare da gubar ba, akwai ƙarin aikace-aikacen Tg masu girma.
High Tg yana nufin babban juriya na zafi.Tare da saurin ci gaban masana'antar lantarki, musamman samfuran lantarki waɗanda ke wakilta ta kwamfutoci, suna haɓaka zuwa babban aiki da manyan yadudduka masu yawa, waɗanda ke buƙatar juriya mai zafi na kayan aikin PCB azaman garanti mai mahimmanci.Haɓaka da haɓaka fasahar haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar haɓakawa da SMT da CMT ke wakilta sun sanya PCB daɗaɗawa ba za su iya rabuwa da goyan bayan babban juriya na juriya ba dangane da ƙaramin buɗe ido, layi mai kyau, da bakin ciki.

Saboda haka, bambanci tsakanin janar FR-4 da high Tg FR-4 shine cewa ƙarfin injiniya, kwanciyar hankali, mannewa, shayar ruwa, da lalatawar thermal na kayan suna cikin yanayin zafi, musamman ma lokacin zafi bayan shayar da danshi.Akwai bambance-bambance a cikin yanayi daban-daban kamar haɓakar thermal, kuma samfuran Tg masu girma a bayyane sun fi kayan aikin PCB na yau da kullun.
A cikin 'yan shekarun nan, adadin abokan ciniki waɗanda ke buƙatar babban allon buga Tg ya karu kowace shekara.
Ilimi da ka'idoji na hukumar PCB (2007/05/06 17:15)
A halin yanzu, akwai nau'ikan allunan da aka yi da tagulla da yawa da ake amfani da su a cikin ƙasata, kuma ana nuna halayensu a cikin tebur ɗin da ke ƙasa: nau'ikan allunan da aka sanye da tagulla, ilimin allunan da aka sanye da tagulla.
Akwai hanyoyi da yawa na rarraba laminates na jan karfe.Kullum, bisa ga daban-daban ƙarfafa kayan na jirgin, shi za a iya raba zuwa: takarda tushe, zane tushe na gilashin fiber pcb hukumar,
Haɗin tushe (jerin CEM), laminated Multi-Layer board base da na musamman kayan tushe ( yumbu, karfe core tushe, da dai sauransu) biyar Categories.Idan an yi amfani da jirgi _)(^$RFSW#$%T
An rarraba mannen guduro daban-daban, CCI na tushen takarda gama gari.Ee: resin phenolic (XPC, XxxPC, FR-1, FR

-2, da dai sauransu), epoxy guduro (FE-3), polyester guduro da sauran iri.Gilashin fiber na fiber na yau da kullun tushe CCL yana da guduro epoxy (FR-4, FR-5), wanda a halin yanzu shine mafi yawan amfani da nau'in gilashin fiber tushe tushe.Bugu da ƙari, akwai wasu resins na musamman (gilashin fiber fiber, fiber polyamide, masana'anta maras amfani, da dai sauransu a matsayin ƙarin kayan): bismaleimide modified triazine resin (BT), polyimide resin (PI) , Diphenylene ether guduro (PPO), namiji Anhydride imine-styrene guduro (MS), polycyanate guduro, polyolefin guduro, da dai sauransu Dangane da harshen wuta retardant yi na CCL, shi za a iya raba biyu iri alluna: harshen wuta retardant (UL94-VO, UL94-V1) da kuma wadanda ba. Mai kare harshen wuta (UL94-HB).A cikin shekaru ɗaya ko biyu da suka gabata, tare da ƙarin mahimmanci ga kariyar muhalli, an raba sabon nau'in CCL wanda ba ya ƙunshi bromine daga CCL mai saurin wuta, wanda za'a iya kiransa "CCL mai kare harshen wuta".Tare da saurin haɓaka fasahar samfurin lantarki, akwai buƙatun aiki mafi girma don cCL.Saboda haka, daga rarrabuwa na CCL, an raba shi zuwa babban aikin CCL, ƙarancin dielectric akai-akai, babban juriya na zafi CCL (yawanci L na hukumar yana sama da 150 ° C), da ƙarancin haɓakar haɓakar thermal CCL (yawanci ana amfani da su akan). marufi substrates)) da sauran nau'ikan.Tare da ci gaba da ci gaba da ci gaba da fasahar lantarki, sabbin buƙatu suna ci gaba da sa gaba don kayan aikin bugu na katako, ta haka ne ke haɓaka ci gaba da haɓaka ka'idodin laminate na jan karfe.A halin yanzu, babban ma'auni don kayan aikin substrate sune kamar haka.

①National matsayin A halin yanzu, kasata ta kasa matsayin ga rarrabuwa na substrate kayan pcb allon sun hada da GB/T4721-47221992 da GB4723-4725-1992.Ma'aunin laminate na jan karfe a Taiwan, Sin ita ce ma'aunin CNS, wanda ya dogara da ma'aunin JIs na Japan., fito a 1983. gfgfgfggdgeeeejhjj

② Babban ma'auni na sauran ma'auni na ƙasa sune: JIS misali na Japan, ASTM, NEMA, MIL, IPC, ANSI, UL misali na Amurka, Bs misali na United Kingdom, DIN da VDE misali na Jamus, NFC da UTE misali. na Faransa, CSA na Ma'aunin Kanada, Matsayin AS Australia, ma'aunin FOCT na tsohuwar Tarayyar Soviet, ma'aunin IEC na duniya, da sauransu.
Masu samar da kayan ƙirar PCB na asali kowa yana amfani da su: ShengyiJiantao International, da dai sauransu.
● Takardun da aka karɓa: protel autocad powerpcb orcad gerber ko kwafi kwafi, da dai sauransu.
● Nau'in farantin karfe: CEM-1, CEM-3 FR4, babban kayan TG;
● Matsakaicin girman allo: 600mm * 700mm (24000mil * 27500mil)
● Kauri na allo: 0.4mm-4.0mm(15.75mil-157.5mil)
● Matsakaicin matakan sarrafawa: 16Layers
● Kauri mai rufin ƙarfe: 0.5-4.0 (oz)
● Haƙuri na kauri da aka gama: +/- 0.1mm(4mil)
● Haƙurin gyare-gyare: Niƙa na kwamfuta: 0.15mm (mil 6) Mutuwar hatimi: 0.10mm (mil 4)
● Mafi ƙarancin nisa / tazarar layi: 0.1mm (4mil) Ikon sarrafa nisa na layi: < + -20%
● Ƙananan diamita na hakowa na ƙãre samfurin: 0.25mm (10mil)
Ƙarshen mafi ƙarancin rami diamita: 0.9mm (mil 35)
Haƙurin ramin da aka gama: PTH: + -0.075mm (mil 3)
NPTH: + -0.05mm (mil)
● Ƙarfin bangon rami na jan karfe: 18-25um (0.71-0.99mil)
● Mafi ƙarancin farar SMT: 0.15mm (mil 6)
● Rufin saman: zinari mai nutsewa sinadarai, HASL, duk allon nickel-plated zinariya (ruwa / zinariya mai laushi), allon siliki shuɗi mai manne, da dai sauransu.
● Solder abin rufe fuska a kan allo: 10-30μm (0.4-1.2mil)
● Ƙarfin kwasfa: 1.5N/mm (59N/mil)
● Taurin abin rufe fuska: · 5H
● Ƙarfin juriya na solder: 0.3-0.8mm (12mil-30mil)
● Dielectric akai-akai: ε= 2.1-10.0
● Juriya mai juriya: 10KΩ-20MΩ
● Halayen impedance: 60 ohm± 10%
● girgiza mai zafi: 288 ℃, 10 sec
● Warpage na gama allo: <0.7%
● Aikace-aikacen samfur: kayan sadarwa, kayan lantarki na mota, kayan aiki, tsarin sakawa na duniya, kwamfuta, MP4, samar da wutar lantarki, kayan gida, da dai sauransu.

PCBA


Lokacin aikawa: Maris-30-2023