Barka da zuwa gidan yanar gizon mu.

iya pcb dalibi yayi aikin injiniya

A matsayinka na ɗalibi na PCB (Physics, Chemistry da Biology), ƙila ka ji cewa ƙwarewarka ta ilimi ta iyakance ga wuraren da ke da alaƙa da kimiyya. Kuma, to, kuna iya mamakin ko za ku iya bin aikin injiniya.

Amsar ita ce - eh, za ku iya kwata-kwata!

Tabbas, injiniyanci yana buƙatar sanin ilimin lissafi da tunani mai mahimmanci, amma ba'a iyakance ga kimiyyar lissafi ko sinadarai ba. PCB yana ba ku ingantaccen tushe na kimiyya da ƙa'idar da za a iya faɗaɗa zuwa aikin injiniya.

Anan, bari mu tono cikin wasu hanyoyin da ɗaliban PCB zasu iya canzawa zuwa aikin injiniya.

1. Zaɓi reshen injiniyan da ya dace

Injiniya fage ne mai faɗi wanda ya ƙunshi fannoni da yawa waɗanda suka haɗa da injiniyanci, lantarki, kimiyyar kwamfuta, sunadarai, injiniyan farar hula, da ƙari. Don haka, yana da mahimmanci don zaɓar madaidaicin rafin injiniya wanda ke sha'awar ku.

Tun da ka karanta ilimin halitta wanda ya shafi rayayyun halittu, ƙila ka sami injiniyan ilimin halitta mai ban sha'awa. Kuna iya amfani da ilimin ku na bioprocess don ƙira da haɓaka na'urori waɗanda ke haɓaka ingancin rayuwa. Bugu da ƙari, zaku iya zaɓar aikin injiniyan sinadarai, wanda ke ɗaukar ka'idodin sinadarai, na zahiri da na halitta a cikin tsarin masana'antu.

2. Gina ƙwarewar lissafi da ƙididdiga masu ƙarfi

Mathematics da shirye-shiryen C sune mahimman abubuwan aikin injiniya. Don haka, gogewa a kan ƙwarewar ilimin lissafin ku da koyan tushen shirye-shirye na iya taimaka muku fahimtar aikin injiniya da kyau. Ɗauki ƙarin darasi ko ɗaukar darussan kan layi don haɓaka ƙwarewar ku.

3. Shiga cikin tarurrukan aikin injiniya da horon horo

Halartar taron karawa juna sani na injiniya da horarwa na iya ba ku fahimtar injiniya mai kima. Tarukan karawa juna sani suna ba da haske game da sabbin ci gaban fasaha da wuraren da ke tasowa na masana'antu. A lokaci guda, shiga cikin horon zai iya taimaka muku samun ƙwarewa mai amfani kuma yana iya zama wani tsani ga aikinku na gaba.

4. Yi la'akari da ƙarin nazari da ƙwarewa

Digiri na farko a aikin injiniya na iya ba ku isasshen ilimi don shiga masana'antar. Koyaya, idan kuna shirin ƙware a takamaiman fannin injiniya, la'akari da ilimi mafi girma, kamar master's ko digiri na uku. digiri. Ƙwarewa yana ba ku damar samun zurfin ilimin wani takamaiman filin, wanda zai iya taimaka muku fice daga sauran injiniyoyi.

Don taƙaitawa, ɗaliban PCB tabbas za su iya yin aikin injiniya. Tare da tunani mai kyau, basira, da kuma tsararren tsari, yana yiwuwa a cimma burin ku na zama injiniya.

Koyaya, ku tuna cewa aikin injiniya yana buƙatar sadaukarwa, aiki tuƙuru da juriya. Don haka tabbatar da cewa kuna shirye don neman ingantaccen ilimi wanda ya ƙunshi aiki mai amfani, bincike da ayyuka.

Ba a taɓa yin latti don canza hanyar aikinku ba, kuma karatun injiniya a matsayin ɗalibin PCB na iya buɗe muku duniyar yuwuwar.

Majalisar PCB tare da SMT da Sabis na DIP


Lokacin aikawa: Juni-09-2023